
 

HALMSHAURI YA WILAYA YA UYUI  
 

 

  

 

 

Tarehe 26 Julai 2025, Mwenge wa Uhuru utakimbizwa katika Halmashauri ya 

Wilaya ya Uyui umbali wa Kilometa 190.64. Jumla ya miradi sita (06) ya 

maendeleo yenye thamani ya shilingi 1,467,821,700.00 itakaguliwa, 

itazinduliwa, itatembelewa na Kuwekwa Mawe ya msingi. Miradi hiyo inatoka katika 

sekta za Elimu, Afya, Maji, Barabara, Maendeleo ya Jamii, na Maliasili.  

  Miradi hiyo ni kama ifuatavyo; 
 

i. Mradi wa useremala wa vijana unaotengeneza bidhaa za Mbao Tura kutokana na 

Mikopo ya asilimia Kumi – Mwenge utatembelea Mradi. 

 

ii. Mradi wa Mabweni mawili ya wasichana Shule ya sekondari Tura – Mwenge 

utazindua Mradi. 

 

iii. Mradi wa kituo cha kukusanya,kuchakata na kuuza asali kilichopo katika Kijiji cha 

Tura - Mwenge utaweka Jiwe la msingi. 

 

iv. Mradi wa barabara kwa kiwango cha udongo na changalawe chenye urefu wa 

kilometa 14.5 Kizengi hadi Gengesita - Mwenge utatembelea Mradi. 

 

v. Mradi wa jengo la upasuaji la (Mama na Mtoto) la kituo cha Afya kizengi - 

Mwenge utatembelea Mradi. 

 

vi. Mradi wa Uchimbaji na uendelezaji wa visima kumi (10) wilaya ya Uyui Kijiji cha 

Mpumbuli katika kata ya kizengi – Mwenge utaweka Jiwe la Msingi. 

 

Aidha mapokezi ya Mwenge wa Uhuru 2025 yatafanyika kwenye uwanja wa 

Michezo Shule ya sekondari Tura na baadaye Mkesha utafanyika Stendi ya Kigwa 

siku ya Jumamosi Tarehe 26 Julai 2025. 

 

“Jitokeze Kushiriki Uchaguzi Mkuu Mwaka 2025 kwa Amani na Utulivu” 

 

'WANANCHI WOTE MNAKARIBISHWA' 


