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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA UYUI

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU.

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri yaWilaya ya Uyui anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili
ya kuvikopesha vikundi vya Wanawake, Vijana na Watu wenye Ulemavu, ambapo
jumla ya Shilingi 765,317,900 zimetengwa katika robo ya 1 ya mwaka wa
fedha.2024/2025 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika

Ofisi za Serikali za Mitaa zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i) Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na Halmashauri,

(i)  Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa
kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i)  Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia
watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu
mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha
watu wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha
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kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika
eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,

(iv)  Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya
matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

(v)  Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye
akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha,
kikundi cha vijana kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18
hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupita mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:
mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au
wasiliana na Afisa Maendeleo ya Jamii wa Kata husika au Mtendaji wa Kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;
i.  Barua ya kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na Afisa Mtendaji wa Kijiji.
ii. Muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo,
ii.  Andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya
mfumo.

iv. Taarifa ya akaunti ya benki.
Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 31 Oktoba Mwaka 2024

Tangazo hili limetolewa na: -
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Mkurugenzi Mtendaji Wilaya
Halmashauri ya Wilaya
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