JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TANGAZO LA MWALIKO KWA TAASISI NA ASASI ZA KIRAIA
ZENYE NIA YA KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA KATIKA
UCHAGUZI MDOGO WA MADIWANI KATIKA KATA 14 ZA
TANZANIA BARA

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kuendesha uchaguzi mdogo wa
Madiwani katika kata 14 za Tanzania Bara. Uchaguzi huo utafanyika siku
ya Alhamis, tarehe 13 Julai, 2023 katika kata zifuatazo: -

Na. |Kata Halmashauri
1. Bosha Wilaya ya Mkinga

2. Bunamhala Mji wa Bariadi

3. Kalemawe Wilaya ya Same

4. Kalola Wilaya ya Uyui
B Kinyika Wilaya ya Makete

6. Kwashemshi Wilaya ya Korogwe
7 Magubike Wilaya ya Kilosa

8. Mahege Wilaya ya Kibiti

9. Mbede Wilaya ya Mpimbwe
10. Mnavira Wilaya ya Masasi

11. Ngoywa Wilaya ya Sikonge
lTZ. Njoro Wilaya ya Same




‘Na. | Kata Halmashauri
13, Potwe Wilaya ya Muheza
14. Sindeni Wilaya ya Handeni

Kwa mujibu wa kanuni ya 3 ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa
(Uchaguzi wa Madiwani) za mwaka 2020, Tume ina wajibu wa kutoa elimu
ya mpiga kura nchi nzima, kuratibu na kusimamia taasisi na asasi za kiraia

zinazotoa elimu hiyo.

Kupitia tangazo hili, Tume ya Taifa ya Uchaguzi inakaribisha maombi
kutoka taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura
wakati wa uchaguzi mdogo. Uchaguzi huo utafanyika katika kata 14
zilizopo katika halmashauri 13 kama ilivyoainishwa kwenye jedwali.

Taasisi na asasi za kiraia zenye nia ya kutoa elimu ya mpiga kura
zinatakiwa kuwasilisha maombi yao kwa njia ya barua pepe:

info@nec.go.tz au uchaguzi@nec.go.tz. Maombi hayo yatapokelewa
kuanzia tarehe 14 hadi 20 Juni, 2023.

Barua ya maombi inatakiwa kuianisha mambo yafuatayo kuhusu taasisi

na asasi husika: -

i. Iwe imesajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania;
ii. Iwe imefanya kazi nchini kwa kipindi kisichopungua miezi sita tangu
kusajiliwa kwake;
iii. Ikiwa taasisi au asasi ya kiraia inahusisha watendaji wa kimataifa,
miongoni mwa watendaji wake wakuu, wawili ambao taarifa zao
zitawasilishwa wanapaswa wawe Watanzania;
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iv. Katika utendaji wake iwe haijahushwa na uchochezi au kuvuruga
amani; na

v. Iwe tayari kujigharamia katika kutoa elimu ya mpiga kura.

Aidha, maombi hayo yanatakiwa kuambatishwa na: -
i. Nakala au kivuli cha cheti cha usajili;
ii. Nakala au kivuli cha Katiba ya taasisi au asasi ya kiraia;
iii. Majina ya viongozi wa juu wa taasisi au asasi ya kiraia;
iv. Anuani kamili ya makazi na namba za simu za ofisi na za viongozi
wake; na
v. Ratiba itakayoonesha tarehe na mahali elimu ya mpiga kura

itakapotolewa katika halmashauri husika.

Tume haitahusika na utoaji wa rasilimali fedha za kugharamia zoezi la
utoaji wa elimu ya mpiga kura kwa taasisi na asasi za kiraia
zitakazopewa kibali.

Limetolewa leo tarehe 14 Juni, 2023 na,




